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Mhe. Felician Mtahengerwa; Mkuu wa Wilaya ya Arusha,

Bw. Xavier Daudi; Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais

Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora,

Dkt. Jasmine Tiisekwa, Makamu Mwenyekiti wa Bodi ya

Wakurugenzi ya Mamlaka ya Serikali Mtandao,

Makatibu Tawala wa Mikoa,

Wajumbe wa BODI ya Mamlaka ya Serikali Mtandao,

Mhandisi. Benedict Ndomba, Mkurugenzi Mkuu Mamlaka

ya Serikali Mtandao,

Mkurugenzi Mkuu Wakala ya Serikali Mtandao Zanzibar



Wakurugenzi wa Halmashauri, Mashirika na Taasisi

Mbalimbali,

Wakuu wa Idara za Tehama na Watumishi kutoka Taasisi

mbalimbali;

Wakurugenzi, Wakuu wa Vitengo, na Watumishi wa

Mamlaka ya Serikali Mtandao;

Waandishi wa Habari;

Mabibi na Mabwana;

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Serikali Mtandao …… Pamoja Tunatekeleza

Ndugu Washiriki, napenda nitumie fursa hii kuwashukuru

wote kwa ushiriki wenu mzuri katika Kikao Kazi hiki cha 3

cha Serikali Mtandao, ambacho tunakihitimisha leo.

Nipende tu kusema kuwa, nimefarijika kwa namna

mlivyoshiriki kwa ukamilifu katika majadiliano, pamoja na

kutoa maoni na ushauri katika masuala mbalimbali

yaliyowasilishwa yenye lengo la kuimarisha na kukuza



utekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao katika taasisi

za umma.

Kipekee kabisa, nitoe shukurani zangu za dhati kwa

Mkurugenzi Mkuu Wakala ya Serikali Mtandao Zanzibar

(eGAZ), kwa ushiriki wake katika Kikao Kazi hiki. Vilevile,

naipongeza Kamati ya Maandalizi kwa mada nzuri

zilizotoa uelewa mkubwa kuhusu hali na mipango ya

utekelezaji wa jitihada za serikali mtandao, pamoja na

huduma nzuri wakati wote wa kikao.

Aidha, nawashukuru Watoa Mada, pamoja na waendesha

majadiliano wote kwa uwasilishaji mzuri wa mada pamoja

na uendeshaji wa mijadala uliosheheni weledi na umahiri

wa hali ya juu katika eneo la Serikali Mtandao. Mada hizo

zimekuwa chachu na msingi wa majadiliano kwa muda

wa siku zote tatu mlizokuwa hapa. Si jambo jepesi

kuwakusanya watu wote hawa na kuwafanya wafurahie

uwasilishaji wa mada na kushiriki kikamilifu katika

majadiliano, niseme tena hongereni sana.



Ndugu Washiriki, Kama ilivyoelezwa wakati wa ufunguzi

wa Kikao Kazi hiki tarehe 8 Februari, 2023, kuwa Kikao

hiki kililenga kuwakutanisha wadau mbalimbali wa Serikali

Mtandao, ili kujadiliana hali ya utekelezaji wa jitihada za

serikali mtandao na kuweka mikakati ya namna bora ya

kuziendeleza, pamoja na kuainisha changamoto na

kuziwekea mikakati madhubuti ya kukabiliana nazo.

Ndugu Washiriki, Kikao hiki kimekuwa na mafanikio

makubwa sana, kwanza kimewakutanisha washiriki zaidi

ya 1,624 wa kada tofauti Kutoka katika Taasisi mbalimbali

za umma. Mchanganyiko huu umesaidia kupata maoni na

ushauri mbadala kuhusu utekelezaji wa jitihada za Serikali

Mtandao zinazolenga kuboresha utendaji kazi na utoaji

wa huduma kwa umma.

Ndugu washiriki, kupitia kikao hiki jumla ya mada 22

zinazohusu Serikali Mtandao zimewasilishwa. Nimefurahi

zaidi kuona wawasilishaji wa mada hizo wanatoka katika



maeneo yote, kwa maana ya Serikali Kuu, Serikali za

Mitaa na taasisi nyingine za umma. Hii ni kutokana na

ukweli kuwa, Serikali Mtandao imekuwa nyenzo wezeshi

sio tu katika kuboresha utendaji kazi wa taasisi hizi, bali

pia katika utoaji wa huduma kwa umma, na kuhakikisha

wanafikiwa wote, kuanzia waliopo mijini hadi wale wa

vijijini, ambapo Wizara kupitia Mamlaka ya Serikali

Mtandao imejipanga kuhakikisha upatikanaji wa mifumo

ambayo ni rahisi kutumika kwa wananchi wote.

Ndugu Washiriki, nina imani kuwa, sote tunahitimisha

Kikao hiki tukiwa na uelewa sahihi na kwa mpana zaidi

kuhusu wajibu wetu kama Viongozi na Watumishi katika

taasisi za umma katika kuhakikisha kuwa tunazingatia

Sheria ya Serikali Mtandao Na. 10 ya Mwaka 2019,

Kanuni zake, pamoja na miongozo na viwango vya

Serikali Mtandao iliyoidhinishwa, ili kuwa tunakuwa na

matumizi salama na sahihi TEHAMA.

Ndugu Washiriki, Kutokana na umuhimu wa Taasisi za

Umma kubadilishana taarifa, nina imani kuwa baada ya



kutamatika kwa Kikao Kazi hiki, Taasisi zote ambazo

bado hazijajiunga na Mfumo wa kubadilishana taarifa

serikalini (Gov-ESB) zitafanya hivyo, ili kuwezesha

ubadilishanaji wa taarifa baina ya Taasisi za Umma na

kuboresha utoaji wa huduma kwa umma.

Ndugu Washiriki, pamoja na jitihada ambazo Mamlaka

ya Serikali Mtandao inaendelea kuzitekeleza hususan za

kupunguza urudufu wa Mifumo, ni matarajio yangu kuwa,

wataalamu wetu wa TEHAMA katika Taasisi zenu

wataendelea kushirikiana na Mamlaka katika Kusanifu na

kujenga Mifumo mbalimbali, pamoja na kutekeleza

jitihada mbalimbali za Serikali Mtandao kulingana na

mahitaji yaliyopo.

Ndugu Washiriki; Kupitia Kikao Kazi hiki, mmepata fursa

pia ya kukumbushwa kuhusu wajibu na nafasi ya kila

mmoja wetu, pamoja na Maafisa Masuuli katika kuweka

mazingira mazuri na wezeshi ya kufanikisha utekelezaji wa

jitihada za Serikali Mtandao. Nina imani kuwa, kila afisa

TEHAMA aliyeshiriki kikao kazi hiki amefahamu nafasi



yake katika kutekeleza jitihada hizo, hivyo nawasihi

tukaweke uzalendo mbele kwa kufanya kazi kwa pamoja

na kwa uadilifu, wala asitokee mtu akafanya hujuma ili

kukwamisha au kurudisha nyumba mafanikio yaliyopatika

katika utekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao.

Ndugu Washiriki; Napenda kuwahakikishia kuwa, Ofisi ya

Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora

imeyapokea maoni yote mliyoyatoa kupitia kikao hiki na

inaahidi kuyafanyia kazi na kuweka mpango kazi maalum

kwa ajili ya kufuatilia utekelezaji wake. Pia, Serikali kupitia

Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na

Utawala Bora itaendelea kuweka mazingira wezeshi ya

kisera na kisheria kuiwezesha Mamlaka kuendelea

kutekeleza jitihada za Serikali Mtandao.

Ndugu Washiriki; Napenda kusisitiza kuwa, maazimo

mbalimbali yaliyofikiwa kupitia Kikao Kazi hiki hayana

budi kutekelezwa kikamilifu, kwani ili tuweze kuyafikia

malengo ya kuwa na Serikali ya Kidijiti kwa asilimia mia

moja ni lazima sote kama viongozi na watendaji katika



taasisi za umma tujitume kwa dhati na kufanya kazi kwa

uadilifu na ushirikiano wa kutosha.

Kuhitimika kwa kikao kazi hiki ni mwanzo wa maandalizi

ya kikao kazi kijacho, hivyo niwaase kuzingatia yote

tuliyoazimia, ili katika kikao kazi kijacho tuwe katika nafasi

nzuri ya kupima utekelezaji wake kabla ya kuazimia

mambo mengine makubwa zaidi yanayoendana na kasi

ya mabadiliko ya teknolojia, pamoja na kutimiza mahitaji

ya kufikia Mapinduzi ya 4 ya Viwanda.

Ndugu Washiriki; Baada ya kueleza hayo, natamka kuwa,

Kikao Kazi cha Tatu (3) cha Serikali Mtandao kimefungwa

rasmi, niwatakie safari njema mnaporejea katika vituo

vyenu vya kazi na karibuni tena wakati mwingine

tutakapowaalika.

Serikali Mtandao …… Pamoja Tunatekeleza

MUNGU IBARIKI TANZANIA, MUNGU IBARIKI AFRIKA

ASANTENI KWA KUNISIKILIZA


